HOMEPRO ก้าวเพื่อผู้ป่วยมะเร็งเต้านม รพ.จุฬาลงกรณ์
![image-card](/activity_news_image/2024031916232165f959893cd9665f959893cd97.jpg)
วันที่ 16 มีนาคม 2567 นางจันทร์ประภา วิชิตชลชัย รองผู้อำนวยการสำนักงานจัดหารายได้ สภากาชาดไทย พร้อมด้วย รองศาสตราจารย์ นายแพทย์ กฤษณ์ จาฏามระ หัวหน้าศูนย์สิริกิติ์บรมราชินีนาถ (เพื่อโรคมะเร็งเต้านม) โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย ร่วมในพิธีเปิดกิจกรรมเพื่อการกุศล “HomePro Fun walk 2024 walk to give give for life” จัดขึ้นโดยบริษัทในเครือ HomePro เพื่อสร้างสุขนิสัยให้พนักงานและบริษัทคู่ค้าได้ตระหนักถึงการออกกำลังกายเพื่อสุขภาพที่แข็งแรงและได้ร่วมทำกิจกรรมเพื่อสาธารณประโยชน์ เป้าหมายแปลงจำนวนก้าวเดินเป็นเงินบริจาคเพื่อสมทบทุนการดำเนินงานของศูนย์สิริกิติ์บรมราชินีนาถ (เพื่อโรคมะเร็งเต้านม) โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย ณ สวนวชิรเบญจทัศ (สวนรถไฟ)
อ่านข่าวเกี่ยวข้อง
- ร่วมลงนามถวายพระพร พระบรมราชูปถัมภกสภากาชาดไทย
- ร่วมสมทบทุนโครงการพัฒนาศูนย์มะเร็งแบบบูรณาการ รพ.จุฬาฯ
- สมาคมสตรีสัมพันธ์ บริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านม รพ.จุฬาลงกรณ์
- ธอส. ส่งมอบโลหิต 579,900 ซีซี เพื่อต่อชีวิตให้กับเพื่อนมนุษย์
- สภากาชาดไทยเตรียมเดินหน้าค้นหาผู้ที่มีความผิดปกติบนใบหน้า-กะโหลกศีรษะทั่วประเทศ