กลุ่มบริษัทและพนักงาน ไทยไอซิน ร่วมช่วยเหลือผู้ประสบภัยจากเหตุการณ์แผ่นดินไหว
![image-card](/activity_news_image/20230510160057645b5d4900b93645b5d4900b94.jpg)
วันที่ 9 พฤษภาคม 2566 นางจันทร์ประภา วิชิตชลชัย รองผู้อำนวยการฯ รับมอบเงินจำนวน 150,000 บาท จากผู้แทนกลุ่มบริษัทและพนักงาน ไทยไอซิน ผ่านสภากาชาดไทยเพื่อส่งต่อความช่วยเหลือไปยังสภาเสี้ยววงเดือนแดงตุรกี และสภาเสี้ยววงเดือนแดงอาหรับซีเรีย ในฐานะของสมาชิกขบวนการกาชาดระหว่างประเทศ (RCRC Movement) ซึ่งมีบทบาทด้านมนุษยธรรมช่วยเหลือบรรเทาทุกข์ผู้ประสบภัยพิบัติต่าง ๆ จากเหตุการณ์แผ่นดินไหวในตุรกีและสาธารณรัฐอาหรับซีเรีย รับมอบ ณ สำนักงานจัดหารายได้ Donation HUB “รับ” เพื่อ “ให้”
Tags:
ข่าวประชาสัมพันธ์
อ่านข่าวเกี่ยวข้อง
- ร่วมลงนามถวายพระพร พระบรมราชูปถัมภกสภากาชาดไทย
- ร่วมสมทบทุนโครงการพัฒนาศูนย์มะเร็งแบบบูรณาการ รพ.จุฬาฯ
- สมาคมสตรีสัมพันธ์ บริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านม รพ.จุฬาลงกรณ์
- SCB ร่วมสนับสนุนการจัดงานวันกาชาด 100 ปี พุทธศักราช 2566
- Sivatel Bangkok สมทบทุนโครงการเงินทุนฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติฯ