มูลนิธิ ทีทีเอเอ ฯ รวมใจช่วยแผ่นดินไหวในตุรกีและสาธารณรัฐอาหรับซีเรีย
![image-card](/activity_news_image/20230313131729640ebff914d12640ebff914d14.jpg)
นางจันทร์ประภา วิชิตชลชัย รองผู้อำนวยการสำนักงานจัดหารายได้ สภากาชาดไทย รับมอบเงินบริจาค จำนวน 480,500 บาท จาก นายศุภฤกษ์ ศูรางกูร ประธานมูลนิธิ ทีทีเอเอ เพื่อเพื่อนมนุษย์ พร้อมด้วย นายเอนก ศรีชีวะชาติ รองประธานมูลนิธิฯ และคณะในนามมูลนิธิ ทีทีเอ เพื่อเพื่อนมนุษย์ ร่วมกับสมาคมไทยบริการท่องเที่ยว (TTAA) ผ่านสภากาชาดไทยส่งต่อความช่วยเหลือไปยังสภาเสี้ยววงเดือนแดงตุรกี และสภาเสี้ยววงเดือนแดงอาหรับซีเรีย ในฐานะของสมาชิกขบวนการกาชาดระหว่างประเทศ (RCRC Movement) มีบทบาทด้านมนุษยธรรมช่วยเหลือบรรเทาทุกข์ผู้ประสบภัยพิบัติต่าง ๆ จากเหตุการณ์แผ่นดินไหวในตุรกีและสาธารณรัฐอาหรับซีเรีย รับมอบ ณ สำนักงานจัดหารายได้ Donation HUB “รับ” เพื่อ “ให้”
Tags:
ข่าวประชาสัมพันธ์
อ่านข่าวเกี่ยวข้อง
- ร่วมลงนามถวายพระพร พระบรมราชูปถัมภกสภากาชาดไทย
- ร่วมสมทบทุนโครงการพัฒนาศูนย์มะเร็งแบบบูรณาการ รพ.จุฬาฯ
- สมาคมสตรีสัมพันธ์ บริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านม รพ.จุฬาลงกรณ์
- SCB ร่วมสนับสนุนการจัดงานวันกาชาด 100 ปี พุทธศักราช 2566
- Sivatel Bangkok สมทบทุนโครงการเงินทุนฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติฯ