สมทบการก่อสร้างอาคารผู้ป่วยนอกส่วนต่อขยายฯ โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย
![image-card](/activity_news_image/2023021012110763e5d1ebe809e63e5d1ebe809f.jpg)
วันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2566 นายประทีป จิรกิติ ประธานกรรมการ บริษัท สีลมอาคารและบริการ จำกัด และครอบครัวจิรกิติ มอบเงินบริจาคจำนวน 20 ล้านบาท โดยมี รองศาสตราจารย์ ดร. นายแพทย์ หม่อมหลวงกรเกียรติ์ สนิทวงศ์ รองผู้อำนวยการโรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ ฝ่ายบริการ ร่วมด้วย นายขรรค์ ประจวบเหมาะ ผู้อำนวยการสำนักงานจัดหารายได้ สภากาชาดไทย เป็นผู้แทนรับมอบเพื่อนำไปสมทบทุนโครงการก่อสร้า “อาคารศูนย์บูรณาการการบริการด้านการแพทย์และสาธารณสุข (Extended OPD)” โรงพยาบาลจุฬาลงกรณ์ สภากาชาดไทย ต่อไป
Tags:
ข่าวประชาสัมพันธ์
อ่านข่าวเกี่ยวข้อง
- ร่วมลงนามถวายพระพร พระบรมราชูปถัมภกสภากาชาดไทย
- ร่วมสมทบทุนโครงการพัฒนาศูนย์มะเร็งแบบบูรณาการ รพ.จุฬาฯ
- สมาคมสตรีสัมพันธ์ บริจาคช่วยเหลือผู้ป่วยโรคมะเร็งเต้านม รพ.จุฬาลงกรณ์
- SCB ร่วมสนับสนุนการจัดงานวันกาชาด 100 ปี พุทธศักราช 2566
- Sivatel Bangkok สมทบทุนโครงการเงินทุนฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือผู้ประสบภัยพิบัติฯ